• Àsíá bulọọgi dainoso kawah

Àwọn Dínósóù 10 Tó Tóbi Jùlọ Lágbàáyé!

Gẹ́gẹ́ bí gbogbo wa ṣe mọ̀, Àwọn ẹranko ló ń ṣàkóso ìtàn ṣáájú ìgbà náà, gbogbo wọn sì jẹ́ ẹranko ńláńlá, pàápàá jùlọ àwọn dinosaur, èyí tí ó dájú pé ó jẹ́ ẹranko tó tóbi jùlọ ní àgbáyé nígbà náà. Láàrín àwọn dinosaur ńláńlá wọ̀nyí,Maraapunisosaurusni dinosaur ti o tobi julọ, pẹlu gigun mita 80 ati iwuwo ti o pọju ti 220 toonu. Jẹ ki a wo10 àwọn dinosaurs tó tóbi jùlọ ní ìgbàanì.

10.Àwọn Mamenchisaurus

10 Àwọn Mamenchisaurus

Gígùn Mamenchisaurus sábà máa ń jẹ́ nǹkan bíi mítà 22, gíga rẹ̀ sì tó nǹkan bí mítà 3.5-4. Ìwúwo rẹ̀ lè tó tọ́ọ̀nù 26. Mamenchisaurus ní ọrùn gígùn pàápàá, tó dọ́gba pẹ̀lú ìdajì gígùn ara rẹ̀. Ó gbé ní ìparí àkókò Jurassic, ó sì wà ní Éṣíà. Ó jẹ́ ọ̀kan lára ​​àwọn dinosaur sauropod tó tóbi jùlọ tí a rí ní Ṣáínà. A rí àwọn fásílì ní Mamingxi Ferry ní Yibin City.

 

9.Apatosaurus

9 Apatosaurus

Apatosaurus ní gígùn ara tó tó mítà 21 sí 23, ó sì wúwo tó tọ́ọ̀nù 26.Sibẹsibẹ, Apatosaurus jẹ́ ewéko onírẹ̀lẹ̀ tí ó ń gbé ní pẹ̀tẹ́lẹ̀ àti igbó, ó ṣeé ṣe kí ó wà nínú àwọn àpò.

 

8.Brachiosaurus

8 Brachiosaurus

Brachiosaurus jẹ́ nǹkan bíi mítà mẹ́tàlélógún ní gígùn, mítà méjìlá ní gíga, ó sì wúwo tó 40 tọ́ọ̀nù. Brachiosaurus jẹ́ ọ̀kan lára ​​àwọn ẹranko tó tóbi jùlọ tó tíì gbé lórí ilẹ̀ rí, àti ọ̀kan lára ​​àwọn dinosaur tó lókìkí jùlọ. Dinosaur onígbó ewéko ńlá kan ní ìparí àkókò Jurassic, tí orúkọ rẹ̀ túmọ̀ sí ní ìpilẹ̀ṣẹ̀ “alángbá pẹ̀lú orí bí ọwọ́”.

 

7.Díplọ́dókù

7 Dípọ́lọ́kọ́sì

Gígùn ara Diplodocus sábà máa ń dé mítà mẹ́ẹ̀ẹ́dọ́gbọ̀n, nígbà tí ìwọ̀n rẹ̀ kò ju tọ́ọ̀nù méjìlá sí mẹ́ẹ̀ẹ́dógún lọ. Diplodocus jẹ́ ọ̀kan lára ​​àwọn dinosaur tí a mọ̀ jùlọ.nítorí rẹ̀Ọrùn ​​gígùn àti ìrù, àti àwọn ẹsẹ̀ líle. Diplodocus gùn ju Apatosaurus àti Brachiosaurus lọ. Ṣùgbọ́n nítorí pé ó ní gígùnọrùnàti ìrù, ara kúkúrú kan, àtiitjẹ́ tinrin,so kò wúwo púpọ̀.

 

6.Seismosaurus

6 Seismosaurus

Seismosaurusgbogbogbòò ni gígùn mítà 29-33 àti ìwọ̀n tọ́ọ̀nù 22-27. Seismosaurus, tí ó túmọ̀ sí “alángbá tí ń mì ilẹ̀”, jẹ́ ọ̀kan lára ​​àwọn dinosaur ewéko ńlá tí ó gbé ayé ní ìparí àkókò Jurassic.

 

5.Sauroposeidon

5 Sauroposeidon

SauroposeidonlWọ́n gbé ní Àríwá Amẹ́ríkà ní ìgbà àkọ́kọ́ ní ìgbà Cretaceous.ItÓ lè gùn tó mítà 30-34 ní gígùn àti tótó 50-60 ní ìwọ̀n. Sauroposeidon ni dinosaur tó ga jùlọ.a mọ, ní ìwọ̀n mítà mẹ́tàdínlógún tí a fojú díwọ̀n.

 

4.Àwọn ohun èlò orin Supersaurus

4 Supersaurus

Nígbà tí ó ń gbé ní Àríwá Amẹ́ríkà ní ìbẹ̀rẹ̀ àkókò Cretaceous, Supersaurus ní gígùn ara rẹ̀ tó mítà 33-34 àti ìwọ̀n rẹ̀ tó tó tọ́ọ̀nù 60. A tún túmọ̀ Supersaurus sí Superdainoso, èwo nitúmọ̀ sí “ọlọ́gbọ̀n alágbára”Ójẹ́ irú Diplodocus dinosaur kan.

 

3.Argentinosaurus

3 Argentinosaurus

Argentinosaurus ninipaÓ gùn tó mítà 30 sí 40, a sì ṣírò pé ìwọ̀n rẹ̀ lè tó 90 tọ́ọ̀nù. Ó ń gbé ní àárín àti ìparí àkókò Cretaceous, tí a pín káàkiri ní Gúúsù Amẹ́ríkà. Argentinosaurus jẹ́ tiTìdílé ìtànosaurSfọ́ọ̀dì auropọda. Tirẹ̀Orúkọ náà rọrùn gan-an, èyí túmọ̀ sí wípé wọ́n rí díínósọ̀n ní ArgentinaÓ túnjẹ́ ọ̀kan lára ​​àwọn dinosaur ilẹ̀ tó tóbi jùlọ tí a rí títí di ìsinsìnyí.

 

2.Puertasaurus

2 Puertasaurus

Gígùn ara Puertasaurus jẹ́ mítà 35-40, àti pé ìwọ̀n rẹ̀ lè dé 80-110 tọ́ọ̀nù.Gẹ́gẹ́ bí oGẹ́gẹ́ bí ọ̀kan lára ​​àwọn dinosaur tó tóbi jùlọ láyé, Puertasaurus lè gbé erin ní ihò àyà rẹ̀, èyí tó sọ ọ́ di “ọba àwọn dinosaur”.

 

1.Maraapunisosaurus

1 Maraapunisurus

MaraapunisosaurusÓ gbé ní ìparí àkókò Jurassic, ó sì pín káàkiri ní Àríwá Amẹ́ríkà. Gígùn ara rẹ̀ tó nǹkan bí mítà 70, ìwọ̀n rẹ̀ sì lè tó 190 tọ́ọ̀nù, èyí tó dọ́gba pẹ̀lú ìwọ̀n gbogbo erin 40. Gíga ìdí rẹ̀ jẹ́ mítà 10, gíga orí rẹ̀ sì jẹ́ mítà 15. Oramel Lucas, olùkó àwọn ohun ìṣẹ̀ǹbáyé, ló gbẹ́ e jáde ní ọdún 1877. Ó jẹ́ díínósọ̀n tó tóbi jùlọ àti ẹranko tó tóbi jùlọ láyé.

 

 

Oju opo wẹẹbu osise Kawah Dinosaur:www.kawahdinosaur.com

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-25-2022